Artv News
Abu bakwai game da yaƙin da NDLEA ke yi da shaye-shaye a Najeriya
Najeriya na daga ƙasashen duniya da suka yi ƙaurin-suna wajen sha da safarar miyagun ƙwayoyi, abin da ya sa gwamnatin ƙasar ɗaukar matakai daban-daban ciki har da kafa hukumar NDLEA.
Babban aikin hukumar ta National Drug Law Enforcement Agency (NDLEA) shi ne yaƙi da sha da fataucin haramtattun ƙwayoyi, wanda zuwa yanzu ta ce ta samu nasararori da dama.
Domin jin irin yadda take yaƙin da kuma nasarorin da take iƙirarin samu, Sashen Hausa na BBC ya tattauna da shugaban hukumar, Janar Buba Marwa (mai ritaya) a cikin shirin A Faɗa A Cika.
Shugaba Muhammadu Buhari ya naɗa Buba Marwa shugabancin NDLEA a watan Janairun 2021.
